ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

แหวนเพชร วงทอง - อมตะลูกทุ่ง ชุด ไร่อ้อยคอยรัก [320kbps]

<< < (10/11) > >>

คนนนท์:
เคยฟัง ไร่อ้อยคอยรัก ของแหวนเพชร นานมากแล้วจนลืมไปแล้ว เมื่อหนู มิเตอร์ นำมาร้องใหม่จึงนึกได้ว่าแหวนเพชรเคยร้องไว้ก่อน เพลงแอบรักคนสวย ก็เคยฟังและชอบอีกเพลง ในกองเพลงผมยังไม่มีเพลงของแหวนเพชรเลย ขอเก็บ
ขอบคุณครับ คุณแม็ท

rungsee:
 sp236 :'e:122
เป็นเพลงที่มีท่วงทำนองแบบเพลงหวาน เสียงดนตรีก็เป็นดนตรีที่ไพเราะแปลกหูดี ในชุดนี้มีเพลงที่ชื่นชอบ หนุ่มไร่อ้อย  :'e:102 psi200

ประวัติ:
ขอบคุณมากครับท่านที่นำเพลง แหวนเพชร วงทอง ทั้งอัลบั้ม ชุด ไร่อ้อยคอยรัก มาลงให้ได้ฟังกัน  ผมมีแต่เพลงเดี่ยวได้มาจากที่ต่างๆน่าจะริปมาจากแผ่นเสียง ผมชอบนักร้องท่านนี้ที่ร้องเพลงน้ำเสียงหวานมาก สูงด้วย เช่นเพลง รักข้ามโขง  ก็ขอขอบคุณอีกครั้งครับ และขออนุญาตเก็บเพลงอัลบั้มนี้ไว้ฟังด้วยนะครับ

พีรชา:
ขอบคุณ คุณ แม็ท สำหรับประวัติ ของแหวนเพชร วงค์ทอง ที่นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ขอรับชุดนี้เพื่ออนุรักษ์ไว้นะครับ ขอบคุณครับ psi200

ชาตรี:
 แหวนเพชร วงทอง เพลงที่ผมฟังอยู่ประจำคือ ไร่อ้อยคอยรัก ชอบมากๆ ขอบคุณครับ. :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version